ฮัลโหลวววว สวัสดีค่าาาา วันนี้แพรมารีวิวเซต Olay White Radiance Brightening Intensive ทั้ง 4 ชิ้นนะคะ ได้แก่
Olay White Radiance Brightening Intensive Serum
Olay White Radiance Brightening Intensive Day Cream SPF24 PA++
Olay White Radiance Brightening Intensive Lotion SPF24 PA++
Olay White Radiance Brightening Intensive Night Cream
ทั้งหมดนี้แพรได้มาจากงาน workshop ของ olay ค่ะ
นี่รูปรวมทั้งหมดค่ะ
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443525462.jpg)
ส่วนรูปตัวเองในงานนั้น ขออภัยที่พี่เอามาลงไม่ได้ ฮือๆ เพราะไฟล์หายค่ะ พี่เลยไม่มีรูปเลย
หลังจากเค้าให้มา ก็ใช้เองมาตลอดทั้งเซตค่ะ
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443525597.jpg)
นี่ก็ใช้เองมาครบ 1 เดือนละ ใครอยากรู้ผลการใช้ เรียนเชิญอ่านด้านล่างเลยฮะ
เริ่มกันที่ตัวเด็ดของเค้า ยอดฮิต ดังมานาน รีวิวเยอะมากกก
Olay White Radiance Brightening Intensive Serum ปริมาณ 50 ml ราคา 599 บาท
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443591311.jpg)
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443525646.jpg)
เป็นเนื้อเจลมีเม็ดบีดส์วิตามิ นคอมเพล็กซ์ อยู่ในเนื้อผลิตภัณฑ์ด้วย คือหน้าตาสวยงามนะ 555 ทาง่ายเกลี่ยง่ายและซึมง่ายดี ไม่เหนียวไม่มัน ทำให้ทาได้ทั้งเช้าและก่อนนอน ตัวนี้น่าจะคาดหวังเรื่องไวท์ เทนนิ่งได้มากกว่าตัวอื่น เราก็ชอบนะ
จุดด่างดำดูจางลงจริง แต่ควรจะใช้ 2สัปดาห์ขึ้นไปนะ เราใช้มาครบ1เดือน ก็ค่อนข้างแฮปปี้กับผลลัพธ์ สำหรับเราเหมือนจะเห็นผลเรื่ องจุดด่างดำ รอยสิว หน้าโโยรวมดูใสขึ้น ใช้ก่อนแต่งหน้าก็ไม่ทำให้หน้ามัน สรุปคือดีนะ
ให้คะแนน 9/10
Olay White Radiance Brightening Intensive Day Cream SPF24 PA++ ปริมาณ 50 กรัม ราคา 549 บาท
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443591357.jpg)
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443588005.jpg)
ตัวนี้เนื้อค่อนข้างหนักเลย แต่เดย์ครีมที่มีสารกันแดดโดยทั ่วไป ก็เนื้อประมาณนี้อยู่แล้วล่ะ ถ้าคนผิวแห้งมากๆก็น่าจะโอเคนะ แต่สำหรับเรา เราว่ามันเกินไป ทำให้แต่งหน้าลำบาก
เนื้อครีมสีขาวทาแล้วจะทำให้หน้ าดูขาวขึ้นนึดนึง น่าจะเพราะเอฟเฟคจากสารกั นแดดของเค้า ใครผิวแห้งและไม่ได้ ออกไปไหนจะทาอยู่บ้านเฉยๆก็ โอเคนะ แต่ถ้าจะออกจากบ้านก็ควรทากั นแดดจริงๆตามไปด้วยนะ spf24 pa++ เราว่าไม่พอกับแดดที่โหดร้ายบ้ านเรา
ส่วนกลิ่นก็สไตล์โอเลย์เค้าล่ะ ไม่ฉุนกลิ่นอ่อนๆ ปริมาณเยอะขนาดนี้ ใช้ได้อีกนาน ราคาก็สมเหตุสมผลดี
ให้คะแนน 6/10
Olay White Radiance Brightening Intensive Lotion SPF24 PA++ ปริมาณ 75 ml ราคา 549 บาท
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443591396.jpg)
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443526014.jpg)
ตัวนี้คล้ายๆตัว day cream เลยนะ แต่เป็นเนื้อโลชั่นเหลวๆ น่าจะเหมาะสำหรับผิวมันหรือผิ วผสม เราชอบตัวนี้มากกว่า สบายหน้ามากกว่า ไม่เหนียวเท่าไร แต่งหน้าต่อได้เลย บางวันไปไหนใกล้ๆบ้าน เราใช้แทนเมคอัพเบสไปเลยล่ะ แล้วตามด้วยแป้งผสมรองพื้น ก็เบาสบายหน้าดี
ตัวนี้เราเน้นทาเพื่อเพิ่มความชุ่มชื้ นตอนเช้า ส่วนกันแดดแพรก็ยังทากันแดดจริ งๆตามด้วยทุกครั้งที่จะออกนอกบ้ านนะ spf 24 มันน้อยไป แต่ถ้าอยู่บ้านเฉยๆนั่งเล่ นคอมงี้ก็โอเคอ่ะ
ให้คะแนน 8/10
Olay White Radiance Brightening Intensive Night Cream ปริมาณ 50 กรัม ราคา 549 บาท
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443591415.jpg)
![](http://www.bloggang.com/data/p/pearreland/picture/1443588075.jpg)
เราค่อนข้างชอบเลยนะ เนื้อเจล แช่เย็นๆแล้วเอามาทา จะสบายหน้ามาก เบาหน้า ไม่หนักไม่เหนียว เวลาใช้เราจะทาหนาๆพอกไว้เลยคล้ายทาสลีปปิ้งมาส์คอ่ะ 555
เราใช้เป็นเวลา 1 เดือน ไม่ได้ขาวอะไรมากมาย หรือเราอาจจะขาวอยู่แล้วก็ได้ เลยไม่เห็นผลชัดเจนเรื่ องความขาว แต่รู้สึกว่าจุดด่างดำรอยสิ วลดลง หน้าดูเนียนใสขึ้น ผิวดูฟูอิ่มๆน้ำอ่ะ ดีนะ เราชอบตัวนี้ที่สุด
แต่ว่า 1เดือนรอยสิวจางลงเท่านี้ เราว่านานเกินไปค่ะ ควรจะเร็วกว่านี้ ไม่ทันใจพี่เลยค่ะ 555 แต่เรื่องหน้าเนียนใส รูขุมขนเล็กลง สัมผัสเรื่องความรู้ สึกขณะใช้ เอาไปคะแนนเต็มเลยค่ะ
ให้คะแนน 10/10
สรุปนะคะ ทั้งเซตนี้เราใช้เป็นเวลา 1 เดือนกับหน้าตัวเอง ผลเรื่องความขาวใสนี่ยังไม่ชั ดเจนเท่าไร อาจจะเพราะเราขาวอยู่แล้วมั๊ง แต่ที่เห็นชัดเจนสุดๆคือจุดด่ างดำรอยสิวต่างๆ จะจางเร็วกว่าไม่ได้ใช้
รู้สึกผิวโดยรวมดูเนียนสีผิวสม่ ำเสมอขึ้นนะ ก็จัดว่าเป็นครีมไวท์เทนนิ่งที่ ดีสมราคาค่ะ
ถ้าถามว่าในเซตนี้แนะนำตัวไหน สำหรับเรานะ 2 ตัวนี้เลยค่ะ
รู้สึกผิวโดยรวมดูเนียนสีผิวสม่
ถ้าถามว่าในเซตนี้แนะนำตัวไหน สำหรับเรานะ 2 ตัวนี้เลยค่ะ
Olay White Radiance Brightening Intensive Serum
Olay White Radiance Brightening Intensive Night Cream
วันนี้ก็ขอจบการรีวิวเท่านี้ค่ะ ขอบคุณที่อ่านกันจนจบนะค๊า
และขอบคุณ Olay ด้วยค่ะ สำหรับผลิตภัณฑ์ดีๆ
เจอกันใหม่คราวหน้านะคะ บ๊ะบาย
Disclaimer : Sponsored content by Olay